1

กระทู้: ฝากเว็บ ด้วยจร้า เอิกๆ สร้างสังคมให้น่าอยู่ เอฟรักทุกคน...

ff-Mobile (Bata) เอฟเอฟโมบาย :: สร้างสังคมให้น่าอยู่ เอฟรักทุกคน...แล้วเพื่อนๆรักเอฟไหม บอร์ดโทรศัพท์มือถือและโน้ตบุ๊ก,มือถือ,ดาวน์โหลดธีม,ฟรีโปรแกรมโนเกีย ,โปรแกรมมือถือ,เกมส์มือถือ,รีวิวมือถือ,ราคามือถือ,มาบุญครอง,ทรูโทน,บอร์ด เพลง,บอร์ดการ์ตูน

เว็บบอร์ด

php-fusion ล้วนๆจร้า หน้าแรก

2

ตอบ: ฝากเว็บ ด้วยจร้า เอิกๆ สร้างสังคมให้น่าอยู่ เอฟรักทุกคน...

ขออนุญาตแนะนำในฐานะรุ่นพี่การทำเว็บแล้วกันนะครับ (คิดเอาเองว่าประสบการณ์ผมน่าจะมากกว่านะ)

ถ้ามีความตั้งใจแล้วให้เราเขียน หรือจดเอาไว้สักที่นึง หรือว่าเขียนลง blog หรืออะไรก็ว่าไปครับ เพราะว่าอะไรน่ะเหรอ มันจะเป็นตัวที่คอยย้ำเตือนเราให้เรามั่นคงในแนวทางที่เรากำลังเดินอยู่เสมอครับ

ตั้งใจแล้ว เจออะไรอย่าท้อครับ meewebfree นี่ผ่านมาแล้ว 3 version ทั้งข้อมูลหายเล็กๆ หายปานกลาง หายทั้งหมด 555

ทำไปครับ ประสบการณ์ทั้งนั้น แต่สิ่งหนึ่งที่สำคัญคือความถูกต้องครับ หลายคนอาจจะลืมไป เพราะว่าจริงๆแล้ว webmaster ก็คือ สื่อสารมวลชนคนหนึ่งนั่นล่ะครับ ดังนั้นยึดตามความจริงและถูกต้องให้มาก

สำหรับเคล็ดลับความสำเร็จเหรอ ไม่ยากเลย แค่ยึดมั่น ตามหลักทั้งหมดที่กล่าวมาอย่างเสมอต้นเสมอปลาย ไม่ดังก็ให้มันรู้ไปครับ เพียงแต่ไม่ดังชั่วคราวคืนเท่านั้น แต่ข้อดีของการไม่ดังชั่วข้ามคืนก็คือความดังจะอยู่กับเราติดแน่นทนนานครับ

สังเกตง่ายๆ เว็บใหญ่ๆในประเทศไทยไปลองไล่ดูแล้วกันครับ เว็บไหนมีอายุน้อยกว่า 2 ปีบ้าง......

หนทางนี้อีกยาวไกลครับ

3

ตอบ: ฝากเว็บ ด้วยจร้า เอิกๆ สร้างสังคมให้น่าอยู่ เอฟรักทุกคน...

:MeeWebFree02: :MeeWebFree02: เข้าไปไม่เห็นได้เลย อ่ะนะ ข้อมูลหายหรอ  :MeeWebFree02: :MeeWebFree02:

4

:MeeWebFree11:
อยย่างที่ว่าล่ะครับ

BWebMass link=topic=1724.msg8145#msg8145 date=1249132193 กล่าวว่า:

...........
สำหรับเคล็ดลับความสำเร็จเหรอ ไม่ยากเลย แค่ยึดมั่น ตามหลักทั้งหมดที่กล่าวมาอย่างเสมอต้นเสมอปลาย..........