1

ร่วมพูดคุยในหัวข้อของบทความ โดนกดเงินจาก ATM โดยที่ บัตร ATM อยู่กับตัว!!

ทีแรกว่าจะไม่เขียนถึงเรื่องนี้ แต่ไปๆมาๆ อดไม่ได้ เพราะว่า คนที่โดน case นี้เข้ามาในช่วงนี้เยอะมาก ในเดือนเดียว เป็นสิบๆ case เงินตั้งแต่หลักหมื่น ถึง 3 แสนบาท

2

ตอบ: โดนกดเงินจาก ATM โดยที่ บัตร ATM อยู่กับตัว!!

มีคนบอกว่าใช้เลขบัญชีธนาคารไปกดเงินได้โดยไม่ต้องใช้บัตรATM. อันนี้จริงหรอคะ

3

ตอบ: โดนกดเงินจาก ATM โดยที่ บัตร ATM อยู่กับตัว!!

ไม่จริงครับ แต่อย่างไรก็ดี ไม่ควรเปิดเผยเลขบัญชีโดยไม่จำเป็นนะครับ เพราะว่ามันมีกระบวนการอื่น ที่ทำเพิ่มเติมเพื่อให้ได้ครอบครองเจ้าของบัญชีได้อยู่ครับ (แนวทางของมิชฉาชีพ)