1

ร่วมพูดคุยในหัวข้อของบทความ วิธีการเล่น UNO

พอดีว่าช่วงที่ผ่านมา ได้ไปพักผ่อนกับบริษัทที่หัวหิน แล้วมีรุ่นน้องคนนึงเอาไพ่ UNO มาเล่น ก็เลยติดกันงอมแงมเลย 555 แต่ติดแบบเพื่อความบันเทิงนะครับ ไม่มีการพนันอะไรแต่อย่างใดเลย

2

ตอบ: วิธีการเล่น UNO

บนไอโฟน ก็มีนะครับเกมส์นี้ผมก็เล่นทุกวันเวลารอแฟนหรืออยู่บนรถไฟฟ้า อ่ะครับ

3

ผมซื้อมาแบบกันน้ำเมื่อวาน

4

6.ถ้ามีคนลงไพ่ +2(draw two) คนต่อไป ต้องจั่ว 2 ใบทันที และข้ามไปเลย
7.ถ้ามีคนลงไพ่ +4(draw four) คนต่อไป ต้องจั่ว 4 ใบทันที พร้อมคนที่ลงมาก็เลือกสีที่ตัวเองต้องการได้ และข้ามคนถัดไปไปเลย

อันนี้ที่เคยเล่น ถ้าเรามีสีตามที่เค้าลงมา
สมมติว่า เค้าลง สีเหลือง + 2 มา ถ้าในมือเรามีไพ่สีเหลือง 2 ใบ เราก็ลงได้นะคะ

5

น่าเชื่อถือ

6

ฉันก็มีในไอโฟนเหมือนกันและฉันก็เล่นทุกวัน

7

ทำไมผมเล่น Uno freind ในโทรศัพท์ เวลา คนอื่นลง+4(สมมติ)เขาเลือกสี ฟ้า แล้ว ผมมีสี ฟ้า พอดี ผมลงสีฟ้า ไป ทำไมคนที่ลงการ์ด+4
ต้องจั่วคืน4ใบ แล้วเราไม่ต้องจั่ว มันจะขึ้นว่า Draw success แต่ถ้าผมไม่มีการ์ดสี ฟ้า มัน จะขึ้นว่า Draw Fail แล้วผมถึงต้อง จั่ว 4 ใบ แต่ถ้าผมไม่มีแล้วผมกด Yes ผมต้องจั่ว 6 ใบ อ่ะครับ มันยังไงกันแน่

8

+4(draw four) จะลงได้ก็ต่อเมื่อไม่มีไพ่บนมือที่สามารถลงได้เลย แต่ถ้าเรามีไพ่ใบอื่นที่สามารถลงได้แต่เราเลือกที่จะลง +4(draw four) ผู้เล่นคนอื่น ๆ สามารถตรวจเราได้ว่าเรามีใบอื่นที่ลงได้แต่ไม่ลง เราก็ต้องจั่ว 6 ใบ แต่ถ้าเค้าตรวจแล้วว่าเราไม่มีจริง ๆ คนที่ขอตรวจต้องจั่ว 6 ใบแทนครับ แต่ถ้าไม่มีใครขอตรวจ คนถัดไปก็จั่ว 4 ใบปกติครับ

9

อยากจะเล่นUNO