1

กระทู้: โดนใบสั่ง จ่ายเงินที่ จุดเปรียบเทียบปรับตู้กําแพงเพชร

ร่วมพูดคุยในหัวข้อของบทความ โดนใบสั่ง จ่ายเงินที่ จุดเปรียบเทียบปรับตู้กําแพงเพชร

เมื่อเราทำผิด เราก็ต้องยืดอกยอมรับผิด ไม่จ่ายใต้โต๊ะ ไม่โอดครวญ ไม่เปิดช่องว่างให้ตำรวจนอกรีด ผิดก็คือผิด

2

ตอบ: โดนใบสั่ง จ่ายเงินที่ จุดเปรียบเทียบปรับตู้กําแพงเพชร

วันนี้พึ่งโดนมาหมาดๆ ผมพึ่งu-turn มาหมาดๆ โดนพี่แกโบก กลางถนนเลย ให้ผมชิดซ้าย ผมถามว่าผมผิดตรงไหน ผมโดนข้อหาขับไม่ชิดซ้าย.... ผมถามหน่อยเหอะ พึ่งยูเทิร์นมาจะให้ชิดซ้ายได้ยังไง ต่อให้ขับมอเตอร์ไซด์หรืออะไรมาก็เหอะ ชิดซ้ายตลอดได้กรือครับ ไหนจะรถเมล์ ปาดซ้าย ปาดขวา กว่าจะถึงที่ทำงาน แล้วถ้าผมจะเลี้ยวขวา ผมอยู่ชิดซ้ายผมจะทำยังไง..ถ้าตำรวจ หารายได้กันง่ายๆ แบบนี้ ก็ไม่ต่างอะไรกับปล้นกันนะครับ ...ใบขับขียึดไป ผมไปเอาคืน ยอมเสียสี่ร้อย เงินเข้าหลวงละกัน...

3

ตอบ: โดนใบสั่ง จ่ายเงินที่ จุดเปรียบเทียบปรับตู้กําแพงเพชร

วันนี้ผมก็โดน มีการถามด้วยนะ ผมได้ใบสั่งมา ไม่ลงราคา โดน ไม่ชิดซ้าย

4

ผมว่าเป็นการกระทำของ Admin ถูกต้องที่สุดแล้วครับ ผมก็เคยไปจ่ายที่นั่นมาเหมือนกัน หาเป็นอาทิตย์

5

ผมโดนมาเหมือนกันคับ
นายตำรวจบอก 500 แต่เขาบอกว่าอาจเสียค่าปรับน้อยลงถ้าเจรจาเก่ง
แล้วค่าปรับที่แท้จิงคือเท่าไรกัน(ไม่สวมหมวกกันน๊อค)