1

ร่วมพูดคุยในหัวข้อของบทความ วิธีเก็บเงิน สำหรับวัยรุ่น วัยทำงาน

วิธีเพิ่มเงินเก็บแบบ ง่ายๆ พร้อมหลักการ เหตุผล ถ้าเอาไปใช้จริง ก็จะมีเงินเก็บเพิ่มขึ้นจริงๆ ขอท้าให้พิสูจน์เลย ไม่มีอะไรต้องเสียแน่นอน มีแต่ได้น้อยหรือได้มากแค่นั้นเอง

2

ตอบ: วิธีเก็บเงิน สำหรับวัยรุ่น วัยทำงาน

กำลังเก็บเงินอยู่พอดีเลยค่ะ อยู่ในขั้นเริ่มแรก สำหรับคนที่มีเงินเดือนไม่ถึง 15,000 บาทต่อเดือนแต่เก็บเดือนละ 2 พันค่ะ มีความตั้งใจว่าจะทำให้ได้ ได้มาอ่านบทความนี้พอดี รู้สึกดีค่ะ ระหว่างนี้ก็หารายได้พิเศษจากเงินที่ได้รับประจำ ตอนนี้เป็นนักศึกษาอยู่น่ะค่ะ

3

ตอบ: วิธีเก็บเงิน สำหรับวัยรุ่น วัยทำงาน

พี่ค่ะ ข้อมูลพี่ดีมากค่ะ หนูเป็นนักร้องทำงานมา6ปีแล้วแต่มีเงินเก็บไม่ค่อยมาก อยากได้วิธีที่ชัดเจนกว่านี้อีกนิดค่ะ

4

ลองทำตามทีละขั้นก่อนครับ ติดขั้นไหน และติดอย่างไร ถามมาได้ครับ

5

พี่เป็นคนแนะนำที่ดีมากเลยค่ะ

6

เป็นความรู้ที่ดีมากๆ  ถ้าใครไม่มองข้ามไปซะก่อน

โปรดอ่านบทความนี้อย่างตั้งใจ จะได้ผลดีกับตัวคุณแน่นอน

ขอบคุณมากครับ

7

ดีครับผมอ่นแล้วมีแรงฮึด แต่ก่อนได้มาเท่าไหร่ใช้หมด จะลองทำตามดูครับ อยากมีเงินล้านไว้กินตอนแก่  อิๆ

8

เจ๋งสุดๆเลยครับ

9

พี่คะ  ขอบคุณมากๆค่ะที่ให้คำแนะนำดีๆแบบนี้  แต่หนูขอคำปรึกษาหน่อย  หนูยังเรียนอยู่  ทำงานพาร์ททาม ได้เดือนละ สามพันนิดๆเอง  หนูจะเก็บเดือนเท่าไรดีคะ  แหะๆ อยากได้โน้ตบุ๊คสักเครื่องนึง

10

อ่านแล้วรู้สึกตาตื่นขึ้นมาเลยค่ะ  ทำให้คิดว่าตอนนี้เรากำลังทำอะไรอยู่ และช่วยให้มองเห็นความฝันได้ชัดแจ่มแจ๋วเลยคร้า
เป็นบทความที่ยาวแต่ถ้าใครพลาดไป เหมือนทำเงินออมหล่นหายเลยนะค่ะ  ว่าไปนั้น

11

แล้วเงินที่ต้องให้พ่อแม่  ต้องให้ลูก  เอามาจากไหนหละคะทำไมไม่คิดออก  จิง ๆ แล้วความจำเป็นของคนเราเยอะมาก แต่อย่างว่าควาวมพยายามจะทำให้เราดีขึ้น

12

วิธีข้างบนได้ผลจิงครับ อยู่ที่คุณเองครับว่ามีความตั้งใจจริงสักแค่ไหน ขอ Up ครับกระทู้นี้ ดีจริงๆ

13

- ค่าเดินทาง
- ค่าทางบ้าน
- ค่าประกันสังคม

ถ้าตัวคนเดียว ก็ทำได้แน่นอน  (มนุษย์สังคม  พี่น้อง เพื่อน แฟน ลูก)

14

ทำ แล้วได้น้อย ก็ย่อมดีกว่าไม่ได้ทำ แล้วยกเหตุผลต่างๆมาอ้าง แล้วก็บอกว่าทำไม่ได้หรอก

ผลลัพท์ต่างกันเยอะครับ เชื่อผมเถอะ

15

เพิ่งเริ่มเก็บค่ะ ที่เริ่มเพราะอยากเรียน ป.โท พ่อแม่ไม่มีสมบัติให้ก็ต้องพยายามอ่ะ ค่ะ จะ พยายามนะคะ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ                                                                     

16

ติดตั้งแล้ว แต่ไม่เข้าใจขั้นตอนในการบันทึกค่ะ ช่วยบอกรายละเอียดด้วย
ตั้งใจลงรายละเอียดในส่วนทรัพย์สินที่มีทั้งหมด รายได้ รายได้พิเศษ รายจ่าย เพื่อจะสรุปได้ว่า เราจะเหลือเก็บในรูปแบบไหน เท่าไหร่ค่ะ

17

ตอนนี้ สร้าง account ข้างในหรือยังครับ
สมมุติว่า มี account
กระเป๋าเงิน
และ account
เงินเดือน

เวลาลงรายการ ให้มันจะเป็น duplicate transactionนะครับ
เช่น คุณได้รับเงินเดือน ก็ไปลงรายการใน account เงินเดือน
แล้ว ใส่ ว่าเงินเดือนไปเข้าที่กระเป๋าเงิน (สมมุติเป็นรายการเงินสด) แล้วกรอกตัวเลขเข้าไป

เท่านั้นเอง รายการดังกล่าวจะไปปรากฏในกระเป๋าเงินทันทีโดยอัตโนมัติ

ส่วนรายการที่เป็ฯทรัพย์สินที่มีอยู่แล้วเนี่ย ก็ให้สร้าง account เตรียมให้ครบก่อน เช่น กล่องสมบัติ
แล้วเวลาเราลงรายการ ใน account กล่องสมบัติ ก็ลงว่าได้มาจาก account  Opphan ก็ได้ครับ ให้มาจากที่เดียวกันหมด ตอนลงรายการครั้งแรกจะ งงๆ หน่อยครับ ค่อยๆลง แล้วลองดู report ไปว่ามันใช่หรือเปล่า ก็ใช้งานได้แล้วครับ

18

อายุ 34 ตอนนี้มีเงินประมาณ3-5 ล้านบาทละ เป็นคนประหยัด  และก็วางแผนเก่ง  เคยเป็นเซลล์และก็ตอนนี้เปิดขายเอง

19

มาหารายได้เสริมกันนะคะ
ชื่อบริษัท Rio Essence
▶️ไม่ต้องขายของ
▶️ไม่ต้องประชุม
▶️ไม่ต้องเข้าศูนย์
▶️ไม่ต้องอบรม
▶️เพียงคุณมีเงิน 3500 บาท ทีมของเราจะเปลี่ยนเงิน 3500 บาท เป็นเงินหลักหมื่น ภายใน 1 เดือน
หากภายใน 1 เดือน ทำตามแผนของทีมเรา แล้วยังไม่มีรายได้ บริษัทคืนเงินให้คุณ 3500 บาท ทันที
> ความเสี่ยง = 0 <
line : mapcyzxd

20

ได้ความรู้เยอะเลย