1

ผู้กำลังหัด coding ทำเวปอยู่ครับ แต่ว่าใช้ window 7 เลยไม่มี ie6, ie7 มาทดลองใช้มีช่วยเอามาแจกหน่อยครับ sad

2

ตอบ: อยากได้โปรแกรมจำลอง web browser สำหรับทดสอบเวป

IE8 มี IE7 อยู่ในตัวครับ ลองกด F12 แล้วเลือก option ที่มุมขวาบน

ส่วน IE6 ใช้ XP mode บน windows7 เอาครับ

3

ตอบ: อยากได้โปรแกรมจำลอง web browser สำหรับทดสอบเวป

ผมเจอแล้วครับสำหรับโปรแกรม ทดสอบ ie สามารถทดสอบได้ตั้งแต่ 5.5 - 9 เลยครับ ลองพิมพ์ IEtester ตัวนี้ครับไม่ต้องติด VM ให้ยุ่งยากสำหรับ ผู้ใช้ window 7 อีกต่อไป ปล. สามารถใช้ได้ตั้งแต่ XP pack2 ครับ

4

ลองดูครับ เพราะว่าส่วนตัวผมเคยใช้แล้วไม่ประทับใจ เลยไม่แนะนำใครครับ
สักเมื่อช่วงต้นปีได้ ลงแล้ว IE รวนไปหมด

ปัจจุบันก็ใช้อย่างที่ว่า เพราะว่า เอาเข้าจริงๆหลักๆผมพดสอบ IE7 8 FF chrome ก็เหลือเฟือแล้วครับ