1

**คนอ่านเร็วๆกรุณาอ่านให้ช้าลง**
***โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน***

Quote มาจาก web อื่น ไม่ระบุนาม

วิธี hack password hotmail แบบง่าย ๆ
บทความนี้เป็นเรื่องจริงไม่ได้หลอกท่านแต่อย่างใด
เมื่อทำจริงก็จะได้ผลจริงทุกประการ
นี่เป็นวิธีที่นัก hack ทั่วโลกนิยมใช้มากที่สุดเพราะว่าง่ายต่อการ hack มาก แต่คุณต้องมี accout ของ hotmail ก่อน หลังจากนั้นให้คุณส่งจดหมายจาก E-mail ของคุณมายัง xxxxxxxxxx@hotmail.com โดยทำตามขั้นตอนข้างล่างนี้ ทาง server ของ hotmail ก็จะส่งข้อ password กลับมาให้ภายใน e-mail ของคุณภายใน 2 นาที หรือเร็วกว่านั้นครับ
to : xxxxxxxxxx@hotmail.com
subject : Bpwdsnow_1#
body :
http://lw14fd.law14.hotmail.msn.com/cgi-bin/
(ชื่อที่ใช้ login)+(pass word ของคุณ)/dt255ytsf35ing465/ff255/( login ของคนที่คุณต้องการจะ hack)/login.html

หมายเหตุ
ชื่อที่ใช้ login : ให้เปลี่ยนเป็น ชื่อ E-mail ของคุณเอง โดยไม่ต้องมี hotmail.com เพราะ server จะคิดว่าคุณเป็น Admin
pass word ของคุณ : ให้ใส่ลงไปด้วยเพราะ bot บน server ต้องการเพื่อผ่านเข้าไปในระบบ
login ของคนที่คุณต้องการจะ hack : เพื่อที่ bot จะได้ส่ง password ได้ถูกต้อง โดยไม่ต้องมี hotmail.com เช่นกัน

ตัวอย่าง
e-mail ผมคือ xyz hotmail.com
password คือ 123
ผมต้องการ hack ของ abc hotmail.com
=======================
to : xxxxxxxxxxxxx@hotmail.com
subject : Bpsnow_1#
body :
http://lw14fd.law14.hotmail.msn.com/cgi-bin/ xya+123/dt255ytsf35ing465/ff255/abc/login.html
จากนั้น password ก็จะถูกส่งกลับมายัง e-mail ของคุณภายในเวลาประมาณ 1-2 นาที
เมื่อคุณได้ password แล้วคุณก็คือ HACKER คนใหม่ที่เกิดขึ้นบนโลก cyber space 

มุมที่ 1
คนทั่วไป,คนที่มีความรู้น้อยและอยากจะ hack เป็นบ้างเห็นข้อความนี้  "มัน hack ง่ายๆจริง!"
ในมุมมองนี้คนอ่านจะทำตามทุกขั้นตอนที่กล่าวมาข้างต้น
"และสุดท้ายลักนั้นคืออะไรยิ่งฉันเรียนรู้มันมากแค่ไหน ยิ่งรู้ยิ่งไม่เข้าใจทุกอย่างจริง"

คุณได้กลายเป็นเหยื่ออันโอชะของ คนมุมมองที่ 2

มุมที่ 2
คนที่ใช้ Internet มานาน: "โอ้มันเยี่ยมอะไรอย่างนี้!"
ในมุมนี้จะไม่ทำตามที่เขียนมาแต่อย่างใด
แต่จะไปสมัคร hotmail ใหม่เป็น อะไรก็ได้ที่ิคิดว่าหลอกได้เช่น(bot_password@...,passwd@...,passwd@...)
แล้วเปลี่ยน xxxxxxxxxxxx@hotmail.com เป็น email ที่สร้างมาใหม่
จากนั้นก็ส่ง หรือ post ไปยัง webboard ต่างๆเพิ่อหลอกคนมุมมองที่ 1

สรุปนะครับ

• อย่าทำำตามที่ Quote มา หรือข้อความที่มีลักษณะเดียวกัน

• คนอ่านเร็วๆกรุณาอ่านให้ช้าลง

• โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน

แก้ไขล่าสุดโดย xhtmler (2011-11-02 16:43:28)

แด่ผีเสื้อตัวนั้น

2

ตอบ: เผยวิธีการแฮกรหัสผ่าน hotmail

ก่อนอื่นสรุปก่อน ว่าข้อความข้างต้น คือวิธีส่ง username+password ให้คนอื่นนะครับ (ก็มันบอกอยู่กว่าให้ใส่ user pass ของคุณแล้วก็ส่งไปเมล์ใครก็ไม่รู้)

น่าแปลก ที่หลายที่มีให้โพสต์ได้ แล้วไม่ถูกลบด้วย ซึ่งผมก็พอจะรู้ได้ไม่ยากว่ามาจากที่ไหน

แต่ไม่ใช่เรื่องแปลกที่คนทำตามก็มีเยอะ เพราะว่า user ที่เป็นระดับ user จริงๆนั้นยังมีอีกเยอะมาก  หากคนที่ได้เข้ามาเป็น programmer หรือว่ามีทักษะด้านการใช้อินเตอร์เน็ตมานานระยะหนึ่ง(ถ้า user ทั่วไป ประสบการณ์ต้องมากกว่า 2 ปี) ก็จะไม่ทำตาม และจะไม่ค่อยเชื่ออะไรง่ายๆ

แต่ว่าหน้าใหม่มาใช้อินเตอร์เน็ตทุกวัน และก็ไม่น้อยที่ตกเป็นเหยือ

เรื่องนี้ไม่รู้จะแก้ที่ใครดีครับ เพราะว่า หน้าใหม่ก็ไม่รู้จริงๆ  ส่วนคนที่ทำ มันก็จิตใจต่ำ (เรียกว่างั้นก็คงไม่ผิด) เพราะว่าไม่คิดจะทำในสิ่งที่ดี  หรือไม่ตองทำก็ได้สิ่งที่ดีน่ะ อยู่เฉยๆไม่ต้องสร้างความเดือดร้อนให้ใครก็พอ

ผมเห็นมาเยอะแล้ว ที่ email โดน hack สุดท้ายเรียกได้ว่าแทบหมดตัว
[size=15pt]

วันนี้ คุณเปลี่ยน password ของคุณแล้วหรือยัง[/size]

อย่าคิดว่าเรื่องเล็กนะครับ

และอย่าใช้ password เดียวกันในหลายๆระบบด้วย เท่านี้ก็เป็นภูมิคุ้มกันให้อย่างดีในระดับนึงแล้ว

3

ตอบ: เผยวิธีการแฮกรหัสผ่าน hotmail

ขอกันง่ายๆ แบบนี้เลยเนาะ  :MeeWebFree17:

4

ตัว โดน แบน อ่า

5

แมร่ง มาแบบ เนียน ๆ เจ๋ง ว่ะ

6

แร้วยังใช้ได้ป่าวครับเนี้ยวิธีนี้

7

อ่านดีๆครับ ทำความเข้าใจดีๆ มันคือขั้นตอนหลอกถาม password คนอื่น ลองอ่านดูดีๆครับ ไม่ใช่ hack หรืออะไรเลย

8

ทำไม่ได้ซักที่ คำว่าaccoutคืออะไร  สอนผมหน่อยสิ

9

ทำไม่ได้อ่ะบอกทีงงง big_smile

10

ผมจะบอกไห้นะครับ ... ... ...
การแฮกนะครับถ้ามันง่ายขนาดนี้นะ คงไม่ทำกันทั้งโลกแล้วหรือครับ ?
คนส่วนไหย่ที่แฮกเป็นน่ะครับ เค้าต้องเทพจิงๆ ครับ เช่นพวกที่เรียนเกี่ยวกับ microsof น่ะครับ
ส่วนวิธีบ้า ๆ แบบเนี้ยมันเป็นไปไม่ได้หรอกครับ ไม่เชื่อหรอ ?
ท่าสไม่เชื่อนะครับลองไปเปิดดูเวบบอดอื่นๆ วิธีเดียวกันเลยแค่เปลี่ยนจ่าเมลแค่นั้น !
ท่ามีใครเชื่อแล้วทำตามขอแนะนำว่าไห้เปลี่ยน passwird เถอะครั้บ

ป.ล. การแฮกเป็นสิ่งผิดกฏหมาย ไม่ควรทำ

11

ก็คงใช่
ถึงว่าทำไมถึงดูง่ายๆ ที่แท้ก็แบบนี้เอง - -
เป็นพวก Swindler สินะนั่น

12

5555+
ไคเชื่อมันก้อสุดๆอ่ะ
เเม่งหาวิธีหลอกทางอ้อม
ไปหลอกตัวเองเถอะ
++++++++++++++++++++++++++++++++

13

ง่ายๆ  ไม่ต้องคิดอะไรมากคับ

User Account  ที่จะ hack

มันให้ใส่ แต่  user   ไม่มี  domain   - @hotmail.com    หรือ  @hotmail.co.th

ซึ่งแล้วมันจะ  hack  อันไหนให้ละคับ   แน่นอนว่า มันคนละ account แน่นอน
หมายความว่า ....  เอิ๊กๆ

14

ถ้ามันใช้ @live.com หรือ @windowslive.com อะครับ

15

ลองแร้วทำไม่ได้ค่ะ smile

16

ย้ำอีกที ว่าคนที่ลอง ตัวคุณเองนั่นล่ะที่ตกเป็นเหยื่อ

17

มาแบบเนียน ๆ จริง ๆ

แก้ไขล่าสุดโดย jackk631 (2011-06-06 15:58:50)

18

clickppc กล่าวว่า:

ขอกันง่ายๆ แบบนี้เลยเนาะ  :MeeWebFree17:

ช่วยผมด้วยผมสมัครอีเมลไม่เป็น sad

19

ขอแสดงความเสียใจกับผู้โพตท บอกวิธีแฮกน่ะ ว่าคนทำตามเขาคงไม่มีวันเอาเมล์ จริงๆมาทำหรอก big_smile  big_smile  big_smile

20

ใครรู้วิธีกู้เมลคืนบ้าง ใช้วิธีแก้ปัญหาตามที่hotmailบอก ก็ไม่ได้ศักที PIN CODE อะไรนั่นก็ยังบอกว่าผิด reset password ก็จำข้อมูลเก่าไมได้อีกไม่รู้จะทำไงแล้ววว

21

1994 กล่าวว่า:

ใครรู้วิธีกู้เมลคืนบ้าง ใช้วิธีแก้ปัญหาตามที่hotmailบอก ก็ไม่ได้ศักที PIN CODE อะไรนั่นก็ยังบอกว่าผิด reset password ก็จำข้อมูลเก่าไมได้อีกไม่รู้จะทำไงแล้ววว

ถ้าคุณไม่ได้ใส่เมล์สำรองค่อนข้างยากครับ ถ้าจำรหัส กับ คำถามที่คุณ เคยตั้งตอนลงทะเบียนนะครับ

22

ใช้ได้เจริงหรอครับ...

แก้ไขล่าสุดโดย smithaloha13 (2011-08-08 15:21:55)

23

จารย์บีน่าจะลบเมล์ในหัวกระทู้ออกนะครับ ทำท่าว่าจะมีคนส่งไปจริงๆ

24

ปกติผมก็ไม่อยากยุ่งหรอกครับ แต่ว่าวิธีการที่คุณใช้มัน ดูควายยังงัยไม่รู้ ผมเป็นสมาชิกของชมรมแฮกเกอร์ไทยแลนด์  เห็นพฤติกรรมอันน่าทุเรศของคุณแล้วขัดลูกในตา หากคุณแฮกไม่เป็นก็อย่าใช้วิธีสกปรกอย่างงี้ครับเสื่อมเสียสถาบันผมหมด         ใครน่ะครับที่เห็นกระทูนี้หรือต้องการเป็นแฮกเกอร์จริงๆ ก็แอดมาที่เมล์นี้ครับ ผมจะสอนวิธีการที่แฮกเกอร์เขาใช้จริงๆในการแฮก

25

hello