1

ร่วมพูดคุยในหัวข้อของบทความ ชั้นวางของ จากเหล็กฉาก ทำเองได้

ชั้นวางของทำจากเหล็กฉาก ทำเอง ราคาไม่แพงมาก มีแบบให้พร้อมเลยครับ ออกแบบเอง ทำเอง เสร็จแล้วด้วย

2

ตอบ: ชั้นวางของ จากเหล็กฉาก ทำเองได้

ขอบคุณมากครับ  จะลองทำมั่ง

3

ตอบ: ชั้นวางของ จากเหล็กฉาก ทำเองได้

อยากมี Web

4

คุณเป็นผู้ชายที่น่ารักมากค่ะ แฟนคุณโชคดีมากๆเลย ขอให้น่ารักอย่างนี้ตลอดไป และมีความสุขมากๆนะคะ

5

นายแน่มวก

6

ถ้าว่างทำมาอีกนะ....หลายท่านจะได้ทำตาม
ขอบคุณมาก

7

นอกจากรู้เรื่องราคาแล้ว ยังมีข้อควรระวังเรื่องตัดไม้ให้เล็กกว่าแบบเผื่อสกรูอีก จะได้จำไว้ อีกอย่างบอกว่าจะทำชั้นวางรองเท้าเหรอครับ รองไช้ท่อพีวีซี สิครับ เห็นหลายคนเค้าทำกัน แต่ลองคำนวณงบก่อนนะครับ ไม่งั้นอาจจะแพงกว่าซี้อก็ได้

8

ชั้นวางรองเท้าที่ทำจากท่อ PVC เป็นสิ่งแรกที่ผมคิดถึงครับ แต่ คิดว่าน่าแพงกว่าไม้อัดที่ทำสำเร็จ เนื่องจาก ราคาตลาดขายกันที่ไม่กี่ร้อยบาทเท่านั้นเอง ซึ่งนั่นน่าจะพอสำหรับท่อไม่กี่เมตร ซึ่งอาจจะยังประกอบไม่เป็นชิ้นเลยครับ ดังนั้นจึงยังไม่เหมาะเท่าไร

ยังมองหาอุปกรณ์ที่เหมาะสมอยู่ จริงๆแถวบ้านก็มีไม้แผ่นขายเหมือนกัน น่าจะเอามาทำได้ แต่ว่ากระบวนการก็ไม่ง่ายแล้วครับ เพราะว่าต้องตัด เจาะ อะไรหลายอย่างเลย ยังมองหา solution ที่ง่ายๆอยู่ครับ

9

ขอบคุณข้อมูล สาระ ดีๆ คร๊าบ

10

กำลังจะทำครับ ราคาวัสดุเป็นเรื่องที่อยากรู้มากครับ จะได้คำนวน ได้ ขอบคุณครับ

11

ต้องเช็คราคาหน้าร้านด้วยนะครับ เพราะว่าราคานี้ เป็นราคาปลายปี 2010 ซึ่งอาจจะเพิ่มขึ้นไปแล้วครับ

12

มีรูปที่ทำเสร็จแล้วไม่ค่ะว่าจะลองทำชั้ยวางของอยู่พอดี

13

ทำขาวางตู้