1

กระทู้: แฉ! หาเงินทางเน็ต ได้จริง หรือไม่จริงอย่างไร มาดูกัน

ร่วมพูดคุยในหัวข้อของบทความ แฉ! หาเงินทางเน็ต ได้จริง หรือไม่จริงอย่างไร มาดูกัน

<p>รายได้ดีไม่ต้องทำงาน มันมีจริงในโลกนี้เหรอครับ ถ้ามีอย่างนั้นจริงแล้ว คนที่เค้าเสนอเรา เค้าจะเสียเวลาเสนอเราเพื่ออะไร เพราะว่า งานมันรายได้ดีแต่ไม่ต้องทำงานอยู่แล้วนี่นา.....</p>

2

ตอบ: แฉ! หาเงินทางเน็ต ได้จริง หรือไม่จริงอย่างไร มาดูกัน

กระจ่างเตรเลยครับ

อยากรู้เรื่องนี้มานาน

ขอบคุณมากนะคับ

3

ตอบ: แฉ! หาเงินทางเน็ต ได้จริง หรือไม่จริงอย่างไร มาดูกัน

อยากลองหาเงินบ้างเหมือนกั  แต่กลัวไม่ได้เงินจริงค่ะ

4

โดนใจมาเลยครับ ผมได้รับเมลทุกวันน่ารำคาญมากเลย อยากให้คนที่กำลังหลงทางกับงานแบบนี้มาอ่านจัง หากเจ้าของกระทู้อนุญาตบทความ ขอเอาไปเผยแพร่ต่อได้ใหมครับ จะลิ้งเคดิตกลับมาให้ที่ต้นฉบับครับ อยากให้คนหลงทางได้อ่านโดยเฉพาะนักศึกษาจบใหม่ มักจะเข้าไปติดกับงานประเภทนี้กันมาก เยี่ยมครับ

5

ครับผม หากต้องการ copy บทความใดไป รบกวน อ่านหน้านี้ก่อนได้เลยครับ http://meewebfree.com/welcome/copyright/

หากเผยแพร่ โดยไม่ได้หวังถึงผลประโยชน์ส่วนตัว จะยินดีเป็นอย่างยิ่งครับผม

ขอบคุณครับ

6

กำลังจะไปพอดี เลยหาข้อมูลดูอ่ะครับ ขอบคุณมากกกก

7

ขอบคุณ สำหรับคำแนะนำดีๆ

8

กำลังคิดจะทำพอดีเลยค่ะแต่ก็ไม่มั่นใจงานอะไรจะได้เงินเยอะขนาดนั้นโดยไม่ต้องใช้ความสามารถอะไรเลยแค่ใช้คอมฯได้

ขอบคุณนะคะ

9

ขอบคุณครับ...นึกๆๆอยู๋ว่าจะทำ เลยหาอ่าน ก่อนทำ ดีน่ะที่ได้อ่านจนจบ...นั่นสิน่ะงานรัยจะง่าย

10

สดๆร้อนเลยนะครับ บริษัท hyads.biz  เหมือนบอกว่า โห้พูดดีมากเลยนะ ให้เราจ่ายเงิน 300บ แล้วจะได้เงินเปนหมื่นๆต่อเดือน พอบรรยายเสด บอกว่าถ้าอยากเข้าร่วมกับเราคุณต้องจ่าย 45000บ โคตรพ่อโคตรแม่มึงอะ กุเอาตังไปแด๊กขนมดีกว่านะ

11

กำลังจะทำเพื่อหารายได้ระหว่างเรียนยุ๊เลยแต่ติดตรงที่ว่าเขาต้องให้เราโอนเงินให้3500บาทก่อนค่อยได้งานและตัวผลิตภัณฑ์พอดีไม่มีตังค์เลยยังไม่ได้โอนของบริษัท newbizwork

12

ช่วงนี้เจอแต่โฆษณาของ บริษัท GRC  อยู่บ่อย ๆ ที่ค่าสมัครปาไปตั้ง 7,500.- แน่ะ ก็เกือบหลงไปกะเค้าอยู่เหมือนกัน แต่บังเอิญว่าเป็นช่วงที่เงินไม่ค่อยมี เพราะว่าเราขาดเงินตรงนี้ เลยอยากได้จากตรงนั้น ก็ดีไปอย่าง ถ้าเรามี เราต้องเสียโง่ให้กับพวกมิจฉาชีพเป็นแน่..

13

นั่นนะสิครับแล้วพวกที่ทเคยำแล้วโดนหลอกจนเลิกทำก็บอกพวกที่ยังไม่ได้ทำด้วยนะครับว่าผลมันเป็นยังไงเป็นการเตือนภัยกันอีกทางหนึ่งครับ

14

ถูกใจผมเลยครับ
พี่คนทำบทความเจ๋งมากเลยครับ
ขอบคุณสำหรับบทความดีๆแบบนี้...จากใจผมเลยครับ

15

ไปมาละ ชีวิตไม่มีอะไรได้มาง่าย ลองทำมาหมดละ อย่างที่เขาว่าแหละ อย่าไปเลย

16

เยี่ยมฮะ

17

แจ่มกระจ่าง  สว่างไปถึงปลายสมอง   สองมือพนม ขอบคุณมากคร๊าบ!!

18

สุดยอดเลยค่ะพี่  ทำให้รู้ความจริงได้เยอะเลยทีเดียวค่ะ  ถ้าการหาเงินผ่านเน็ตได้ง่ายขนาดนั้น  คงไม่มีใครไปหางานทำ  คงจะมานั่งคลิกที่บ้าน  ขอบคุณมากค่ะ

19

รับจ้างคลิกโฆษณาได้เงินจริง แต่ถือเป็นมิจฉาชีพ   คนที่เขามาลงโฆษณาต้องการให้คนที่สนใจจริงๆมาคลิกโฆษณาของเขา ไม่ใช่ให้คนมาคลิกมั่วๆให้มียอดแล้วไปเก็บเงินเขา   การรับจ้างคลิกโฆษณาเป็นตัวทำลายเศรษฐกิจออนไลน์ และเป็นการหลอกลวงผู้ลงโฆษณา

20

ขอบคุณคับสำหรัลข้อมูล  ดีนะหาข้อมูลก่อน

21

ขอบคุณมากเลยนะคะที่มาเตือน  กำลังอยากทำเลย  แต่ลองมาหาข้อมูลดูก่อนค่ะ

22

เคยทำงานผ่านเน๊ตค่ะ ได่เงินจริง อยู่หลักพีนถึงหลักหมืนบาทตอเดือน แต่ไม่ใช่อยู่เฉยๆได้เงินนะ คือเราขายสินค้าผ่านเน๊ต โดยการจ้างคนมาทำเว็บโฆษณา พอมีคนสนใจสั่งซื้อก็จะกรอกข้อมูลทิ้งไว้ เราก็จะโทรไปหาและปิดการขาย พอเขาโอนเงิน เราก็ได้เงินมา
มันก็เหมือนการขายทั่วไปแต่หน้าร้ายเราอยู่บนอินเติรเย๊ตเฉยๆ

ทำงานบนอินเตอร์เน๊ตได้เงินจริงค่ะ แค่ได้มากได้น้อย (ยกเว้นโดนหลอกที่จะไม่ได้เลย) บางคนงี้เหงา เขาบอกว่างานง่าย ดันเข้าใจว่าเป็นงานสบาย ไม่ทำตามที่เขาบอกก็ไม่ได้ตังเป็นเรื่องปกติ
งานที่ทำอยู่ง่ายค่ะ แค่โทรไปปิดการขาย รอโอนเงิน แต่ไม่สบายนะ โทรศัพท์นานๆ หูอื้อกันเลยดีเดียว

งานทุกอย่างได้เงินค่ะ ถ้าเราทำให้มันเป็นงานจริงๆ

23

เป็นความรู้อย่างมาก ขอบคุณครับ
เคยสงใสมานานแล้ว ทำแล้วได้จริงหรอ
แล้วเขาต้องทำอะไรบ้าง
สรุปก็มีทั้งได้จริงและหลอกลวง
แต่เห็นเป็นพวกหลอกลางเยอะมาก
ไม่ต้องสังเกตอะไรมากเลยเพราะโฆษณาหลายๆที่
มันบอกเงินไว้เวอร์เกินไป แถมส่วนมากยังเก็บเงินจำนวนมากก่อนเริ่มอีก

24

ประสบการณ์____________@@@@@@@จากที่ผมเคยมีประสบการณ์ ถูกหลอกโดยใช้ ผลิตภัณฑ์ ..... ผมขอไม่บอก เพราะผมก็ ไม่แน่ใจว่า เจ้าของ ผลิตภัณฑ์ เป็นคนก่อตั้งกลุ่มงานหลอกลวง ขึ้นมาหรือเปล่า โดยสิ่งที่ผมเจอคือ ผลิตภัณฑ์ อาหารเสริม โดยจะต้อง จ่ายค่า เข้า ประชุม 200-400 บาท และจะได้เข้าไปฟัง แบบไม่มีอาหาร นั่งฟัง ทั้งวันโดยส่วนมาก จะเป็นไปในทาง หลอกลวง อย่างมาก และหลังจากฟัง พูดต่างๆๆ เสร็จ ก็จะเป็นการ ลงกรอก ชื่อ ที่อยู่ อีเมล เลขบัญชี ต่างๆ จะเก็บเงินคนล่ะ 500 ค่า ทำเว็บไซด์ แม้แต่ผม กับ พวกพม่า ข้างๆยังไม่เชื่อ แต่ยังมีคนเชื่อ อยู่ คือเพื่อนผม เป็นหนูทดลอง ที่เสีย 500 ต่อจากนี้แล้ว เงียบจะไม่มีการตอบรับใดๆ เลย  หมายเหตุ หากเราไม่จ่าย ค่า เข้าห้องโรงแรม 200-400 เขาจะบอกว่าคุณต้องเป็นคนช่วยจ่ายค่าเช่าห้องด้วย  ซึ่งที่ผมพิม มานี้ เป็นแค่ ความคิดเห็น เกี่ยวกับประสบการณ์ การเกิบ ถูกหลอกลวง โพส นี้ ทำมาเพื่อให้คนที่เชื่อลองคิด ดูเอาเอง