1

คือแบบว่า เห็นที่ใหนๆก็พูดถึง ไอโปรแกรมตัวเนี้ย

ความจริงก็เห็นมานานแล้วอ่าครับ แต่ยังไม่เคยลองเล่น

จนในที่สุด เค้าเล่นกันทั่วบ้านทั่วเมืองเลยต้องเอามาลองสักหน่อย

ผลคือ.... สงสัยเน็ตผมคงไม่แรงเอง เลยยังไม่เคยได้ดูสักที 5555  คือจำได้ว่า เคยเปิดดูครั้งนึง แล้วมันก็ค้างงงงง  ซะงั้น...

เหอๆๆๆ  สงสัย ไม่อยากให้เราเป็นเด็กไม่ดีมั้ง เอิ้ก...

แต่ก็ไม่อะไรมากอ่ะครับ ผมก็แค่แบบว่า เข้าไปดูเพื่อให้รู้แค่นั้นเองจบ

ส่วนติดใจหรือไม่ว่ากันอีกเรื่อง  (น้าน...)

แต่พอลองมาคิดดูก็น่าเป็นห่วงอนาคต เยาวชนไทยนะ ที่สงสัยจะติดโปรแกรมนี้กันงอมแงมเลย

ก็ไม่รู้ว่ายังจำบทความสถิติการเล่นเน็ตได้หรือเปล่า  ส่วนใหญ่ๆ ของคนเล่นเน็ต คือเล่นเพื่อหาความบันเทิง.....

เว็บเพื่อการศึกษามีคนเล่นแค่ 10% เอง... น่าเศร้าใจ (เว็บนี้ถึงได้เงียบแบบนี้ไง 555)

แต่ไม่เป็นไรครับ ทำไปเรื่อยๆ ทำให้เท่าที่ทำได้ ให้ได้เท่าที่ให้ได้

แต่อย่าหมดเวลากับพวกนี้มากนะครับเอาเวลามา ฝึกฝนทำเว็บดีกว่า (ว่าไปน้านนน) จะได้พัฒนาฝีมือกันไปเรื่อยๆ

อย่างที่พูดเรื่อยๆครับ ไม่มีใครเป็นและเก่งในวันเดียว ดังนั้น เจอปัญหาอย่าท้อน้อ สู้ๆๆๆ

ผมเองยังอยู่วนเวียนทำเว็บมาตั้ง 5 ปี ยังได้แค่นี้เลย....

แต่ว่า ทุกวันก็ยังต้องศึกษาเพิ่มเติมเรื่อยๆครับ การเรียนรู้ไม่มีวันจบน้อ...

จบเรื่องการบ่นแต่เพียงเท่านี้ บอร์ดจะได้ไม่เงียบ 5555

2

ตอบ: เห็นเค้าพูดกันมากมายยยย ถึงเรื่อง camfrog

ผมเพิ่งรู้จักเองนะ camfrog 555 หลงไปอยู่ป่ามาอ่ะครับ

3

ตอบ: เห็นเค้าพูดกันมากมายยยย ถึงเรื่อง camfrog

ผมเล่นแค่ MSN เองครับ Camfrog ไม่เคยเล่นเลย(แต่น่าสนใจอยู่นะ. 8) :-*)