1

กระทู้: เปิดแล้ว เที่ยวทั่วไทย.net เปิดเว็บไซต์อย่างเป็นทางการ

หลังจากทาง เข้ามาบอร์ดของมีเว็บฟรี และได้เห็นโปรฯมีเว็บฟรี จดโดเมนภาษาไทยลดราคา
ก็เลยมาคิดว่า จะทำอะไรดีหนอ จนทำให้เกิดเว็บ เที่ยวทั่วไทยขึ้นมา
3อาทิตย์เต็มๆ กับการพัฒนาเว็บ เที่ยวทั่วไทย.net ซึ่งเป็นโดเมนภาษาไทย(โปรฯมีเว็บฟรี)
เว็บนี้ เราหวังผลSEOไว้สูงพอสมควร หลังจากที่ได้ทำไป3อาทิตย์
เว็บของเราได้ติดหน้าแรก ที่กูเกิ้ลไปแล้วหลายคีย์เวิร์ด
กับสโลแกน เที่ยวทั่วไทย เที่ยวเมืองไทย ช่วยเศรษฐกิจไทย
วันนี้ จึงขอฝากเว็บนี้ ให้กับทุกๆคนช่วยแนะนำและติติงได้
ว่าเว็บต้องปรับปรุงอะไรบ้าง ทางเรามีความตั้งใจที่จะอัพเดทบทความ คืนละ3เรื่อง
ยังงัยก็ลองแวะไปชมดูได้นะครับ เพื่อทุกๆท่าน อาจจะอยากไปท่องเที่ยวต่างจังหวัด
แต่ไม่รู้จะไปไหนดี ลองมาแวะชม ที่เที่ยวทั่วไทย.net ก่อนสิครับ

2

ตอบ: เปิดแล้ว เที่ยวทั่วไทย.net เปิดเว็บไซต์อย่างเป็นทางการ

ผมล่ะเซ็งมาก เวลาไปเจอบอร์ดต่างประเทศเค้าซื้อขายโดเมนภาษาไทยกัน

เท่าที่ผมเช็ค คนที่ซื้อ และคนที่ขาย เป็นคนต่างประเทศครับ ทั้งยุโรป อเมริกา อาหรับยังมีเลย

ราคาน่ะเหรอ ผมเห็นตั้งแต่ $5 จนถึง $5000 ครับต่อ 1 ชื่อ คิดเองแล้วกัน (ที่ราคาถูกกว่าต้นทุนเพราะว่าคนพวกนี้ซื้อเพื่อขายอย่างเดียว ไม่ได้สนใจจะทำเว็บ บางโดเมนก็ได้มาเป็นของแถมเลยเอามาขายถูกๆ)

แต่คนไทยกันเอง ไม่สนใจครับ ผมก็ไม่รู้จะว่าอย่างไรเหมือนกันแหล่ะเพราะว่าภาษาไทยภาษาเราเองแต่ดันไม่สนใจ แล้วจะให้ใครมาสนใจแทนเราล่ะเน้อ

สำหรับรายใหญ่ๆที่เคยมาจดกับผม เท่าที่นึกออกก็คือ เช็คช่วยชาติ.com ไม่บอกนะครับว่าใครเป็นคนจด แต่ท่านก็น่าจะรู้เอง(ใบ้ว่าเป็นธนาคารแห่งหนึ่ง) หรือล่าสุด 5แพร่ง.com ไม่บอกอีกเช่นกันว่าใครจด(ใบ้ว่าเป็นค่ายหนังค่ายหนึ่ง) ก็น่าจะทราบกันดี อิๆๆๆ

ป.ล.โปรที่ว่าก็คือ http://share.meewebfree.com/index.php?topic=1715.0 ยังมีอยู่นะครับ  :MeeWebFree08: